ช่วงค่ำวานนี้ (30 มิ.ย.2559) ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ประชาชนร่วมจุดเทียนและวางดอกกุหลาบเพื่อไว้อาลัย กรณีที่เกิดอุบัติเหตุบริเวณถนนรังสิต-นครนายก กิโลเมตรที่ 51-52 หมู่ที่ 6 ตำบลทรายมูล อำเภอองครักษ์ จังหวัดนครนายก จนทำให้มีผู้เสียชีวิต 7 คน เมื่อคือนวันพฤหัสบดีที่ 23 มิ.ย.2559 ที่ผ่านมา บรรยากาศเป็นไปอย่างเงียบเหงา เนื่องจากได้รับการขอร้องจากฝ่ายทหารและตำรวจให้ยกเลิกกิจกรรม เพราะหวั่นว่าจะมีมือที่ 3 เข้ามาแอบแฝงเรื่องการเมือง
การแสดงออกในการร่วมไว้อาลัยในครั้งนี้ เพื่อตั้งจิตอุทิศกุศลส่งไปถึงผู้เสียชีวิต และเป็นขวัญแก่ผู้ใช้รถใช้ถนน เนื่องจากอุบัติเหตุครั้งนี้ เป็นเหตุการณ์ใหญ่ในรอบหลายๆปีของจังหวัดนครนายก
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijM6WZXjN3T7YYakM6P2KuFhSq2n9C.jpg)
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijM6WZXjN3T7YYakNEAxOR6IUBaFNB.jpg)
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijM6WZXjN3T7YYakNFgJvTt4cN5G5Z.jpg)