วันนี้ (17 ก.ค.2559) การแข่งขัน "เอสเอ็มเอ็ม" วอลเลย์บอลชายรุ่นอายุไม่เกิน 20 ปีชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย ครั้งที่ 18 ที่เกาสง อารีน่า เมืองเกาสง เขตปกครองพิเศษไต้หวัน รอบชิงอันดับที่ 5 ทีมชาติไทยลงสนามพบกับทีมชาติเติร์กเมนิสถาน สำหรับผู้เล่น 6 คนแรกของทีมไทย ได้แก่ สุพพัต กันวิหค กิติพงษ์ สุขศาลา กันตพัฒน์ คูณมี อนุตร พรมจันทร์ ฉัตรมงคล ประเกตุแก้ว บุญญฤทธิ์ วงศ์ธร และตัวรับอิสระ ณรงค์ฤทธิ์ จันทสิงห์
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijM6Wnx7bnYkXP6Wsf8ntPJ2dQVbyi.jpg)
เกมการแข่งขันในนัดนี้ ทีมวอลเลย์บอลชายไทยโชว์ฟอร์มได้ดี เอาชนะเติร์กเมนิสถาน 3-0 เซต ด้วยคะแนน 25-16 25-19 25-23 ส่งผลให้ทีมชาติไทยจบการแข่งขันด้วยอันดับที่ 5 ของรายการ หลังเกมการแข่งขัน มนต์ชัย สุภจิรกุล หรือโค้ชยุ่น ผู้ฝึกสอนของทีม กล่าวขอบใจนักกีฬาทุกคน โดยระบุว่าวันนี้สู้ได้อย่างเต็มที่ จนสามารถคว้าอันดับที่ 5 ของเอเชียมาครองได้ตามที่ตั้งเป้าไว้
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijM6Wnx7bnYkXP6Wslp7EmoR3oxMc3.jpg)