วันนี้ (5 ม.ค.2563) ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เจ้าหน้าที่กู้ภัยช่วยกันปฐมพยายามให้กับเยาวชนอายุ 15 ปี ที่ถูกยิงด้วยหนังสติ๊ก บริเวณเบ้าตา อาการสาหัส นอนขอความช่วยเหลือ บริเวณซอยถนนบ่อตกปลาสามสาว ตำบลเหมือง อำเภอเมืองชลบุรี เมื่อคืนที่ผ่านมา โดยพบมีลูกแก้วฝังอยู่ที่เบ้าตาซ้าย เจ้าหน้าที่ต้องใช้วิธีงัดออกมา และพานำตัวส่งโรงพยาบาลมหาวิทยาบูรพา
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijM75KYf5fPfMuwAzRowbhxyC7PU8V.png)
สอบถามผู้บาดเจ็บให้ข้อมูลว่า ก่อนเกิดเหตุได้รวมตัวกับกลุ่มเพื่อนๆ ขับรถจักรยานยนต์เกือบ 10 คัน โดยใช้เส้นทางเข้าออกซอยนี้อยู่เป็นประจำ อาจสร้างความรำคาญให้กับชาวบ้าน จึงแอบซุ่มใช้ลูกแก้วยิงเข้าเบ้าตาดังกล่าว
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijM75KYf5fPfMuwAzQfiUudvVvrc0W.png)
ส่วนเพื่อนๆ ระหว่างรอเจ้าหน้าที่มาช่วยเหลือ ได้แยกย้ายกันหลบหนี เพราะเห็นว่ามีตำรวจมาด้วย เนื่องจากกลัวถูกจับ เพราะรถแต่ละคันมีการดัดแปลง แต่งซิ่ง และใส่ท่อเสียงดัง
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijM75KYf5fPfMuwAzTEjQLpTi6PC2V.png)
ตำรวจสันนิษฐานว่า ผู้ก่อเหตุน่าจะรำคาญกลุ่มเด็กแว้นที่ขับขี่เสียงดัง จึงแอบใช้ลูกแก้วยิงด้วยหนังสติ๊กยิงเพื่อตักเตือน ส่วนอาการของเยาวชนที่บาดเจ็บ เบื้องต้นคาดว่า ตาอาจจะบอด ขณะนี้อยู่ระหว่างติดตามตัวผู้ก่อเหตุมาดำเนินคดี