วันนี้ (20 ต.ค.63) โรงเรียนชลประทานวิทยา อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี ออกประกาศ โดยระบุ โรงเรียนได้รับแจ้งจากสถานีตำรวจภูธรปากเกร็ดว่า จะมีการชุมนุมทางการเมือง บริเวณห้าแยกปากเกร็ด ซึ่งอยู่ใกล้กับที่ตั้งของโรงเรียน และอาจเกิดความไม่ปลอดภัยต่อนักเรียนได้ โรงเรียนจึงเห็นควรให้นักเรียนเลิกเรียน ดังนี้
ระดับชั้นอนุบาล เลิกเรียนตั้งแต่ 13.00 น.
ระดับชั้นประถมฯ เลิกเรียนตั้งแต่ 14.00 น.
ระดับชั้นมัธยมฯ เลิกเรียนตั้งแต่ 15.00 น.
หากผู้ปกครองท่านใด ประสงค์ขอรับนักเรียนกลับบ้านก่อนเวลาที่กำหนด สามารถมารับได้และในระหว่างนี้ ครูและบุคลากรจะอยู่รักษาการณ์ในโรงเรียนจนกระทั่งถึงเวลา 16.30 น. เพื่ออำนวยความสะดวกให้กับนักเรียนในการเดินทางกลับบ้านอย่างปลอดภัย และขอความอนุเคราะห์ผู้ปกครองดูแลนักเรียนในความปกครองของท่าน