วันนี้ (5 ม.ค.2564) ศูนย์ข้อมูล COVID-19 นนทบุรี เปิดเผยไทม์ไลน์ผู้ป่วย COVID-19 รวม 7 คน ประกอบด้วย
ผู้ป่วยรายที่ 211 เป็นหญิงอายุ 60 ปี อ.บางใหญ่ อาชีพธุรกิจส่วนตัว พบประวัติไปส่งน้องขายของที่ตลาดกรีนวิลล์, ไปตลาดบางใหญ่, ไปตลาดนัดฤทธิ์สุข, เข้าร้านสะดวกซื้อหน้าตลาด BB บางใหญ่ เพื่อนโทรศัพท์มาบอกว่าติดเชื้อ COVID-19 จึงไปตรวจและพบติดเชื้อ
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijM8GqeP6JpY4huxwz0xpbcAcoRVD0.jpg)
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijM8GqeP6JpY4huxwyi2BNx7ux1IVy.jpg)
ผู้ป่วยรายที่ 214 เป็นชายอายุ 48 ปี อ.บางใหญ่ พบประวัติไปซื้อของที่ตลาดบางใหญ่เพื่อทำอาหารขายทุกวัน เมื่อทราบว่าเพื่อนที่อยู่ร้านขายหมูตลาดบางใหญ่ ติดเชื้อ COVID-19 จึงไปตรวจและพบติดเชื้อ
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijM8GqeP6JpY4huxww6wV9u8iTGMDp.jpg)
ผู้ป่วยรายที่ 216 เป็นหญิงอายุ 46 ปี อ.ไทรน้อย อาชีพแม่บ้าน พบประวัติทำงานย่านจรัญสนิทวงศ์ 67 เพื่อนแจ้งว่าติดเชื้อ COVID-19 จึงไปตรวจและพบติดเชื้อ
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijM8GqeP6JpY4huxwvMvk86Y0luNip.jpg)
ผู้ป่วยรายที่ 218 เป็นพระภิกษุ อายุ 30 ปี อ.บางบัวทอง พบประวัติรับบิณฑบาตที่หมู่บ้าน ซ.รุ่งเรือง 6, ไปติวธรรมศึกษาให้นักเรียนที่โรงเรียนชุมชนไมตรีอุทิศ นักเรียนประมาณ 200 คน นั่งห่าง 2 เมตร, รับกิจนิมนต์ที่หมู่บ้านต่าง ๆ ไปร่วมงานแต่งพี่สาวที่ จ.อุดรธานี
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijM8GqeP6JpY4huxwt4vS2zk43lsuh.jpg)
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijM8GqeP6JpY4huxwsFnba0wr7WEaF.jpg)
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijM8GqeP6JpY4huxwrQWX48zmgjODx.jpg)
ผู้ป่วยรายที่ 219 เป็นพระภิกษุ อายุ 90 ปี อ.บางบัวทอง พบประวัติเดินบิณฑบาตในซอยหน้าวัดละหาร, ลูกชายพาไป รพ.บางบัวทอง 1 รับยาความดันโลหิตสูงและไต, ไป รพ.ศิริราช แผนกกระดูก, ไป รพ.บางบัวทอง 1 คลินิกทันตกรรม เพื่อถอนฟัน
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijM8GqeP6JpY4huxwoqdCO7dIvkBDI.jpg)
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijM8GqeP6JpY4huxwoBygXIg62AH42.jpg)
ผู้ป่วยรายที่ 220 เป็นพระภิกษุ อายุ 45 ปี อ.บางบัวทอง พบประวัติบิณฑบาตที่ซอยเทียมเจริญ ตลาดบน-ตลาดล่าง บริเวณตลาดบางบัวทอง, เตรียมจัดอาหารเพลพร้อมลูกศิษย์, รับปิ่นโตงานที่หมู่บ้านต่าง ๆ และเจริญพุทธมนต์เย็น งานแต่งงาน, เมื่อทราบว่าเจ้าอาวาสตรวจพบติดเชื้อ COVID-19 จึงตรวจและพบติดเชื้อ
![](https://news.thaipbs.or.th/media/BRpLwT0TYaGXOF4tXiLla5yH461dXPjnxHQyy8KwM8DPQ.jpg)
![](https://news.thaipbs.or.th/media/BRpLwT0TYaGXOF4tXiLla5yH461dXPjnwVcde28Lpf5Ch.jpg)
![](https://news.thaipbs.or.th/media/BRpLwT0TYaGXOF4tXiLla5yH461dXPjnu0KJ64JXSAfFU.jpg)
![](https://news.thaipbs.or.th/media/BRpLwT0TYaGXOF4tXiLla5yH461dXPjn5KeSdzP1nO5Ql.jpg)
![](https://news.thaipbs.or.th/media/BRpLwT0TYaGXOF4tXiLla5yH461dXPjn3sVu6DwW71BPP.jpg)
ผู้ป่วยรายที่ 222 เป็นชายไทย อายุ 54 ปี อ.เมือง ทำงานอยู่ที่บ้านและมีนโยบายให้พนักงาน Work from home, เดินทางไปมอบกระเช้าให้ ผอ.บริษัท ที่พระราม 2, ไปกินก๋วยเตี๋ยวที่ตลาดบางใหญ่ซิตี้, ซื้อของที่ตลาดบางบัวทอง, ไปตรวจหาเชื้อ COVID-19 และพบติดเชื้อ
![](https://news.thaipbs.or.th/media/BRpLwT0TYaGXOF4tXiLla5yH461dXPjnyc1ZabhMn8gYJ.jpg)