วันที่ 7 ก.พ.2564 ศูนย์ปฏิบัติการ COVID-19 จังหวัดนนทบุรี รายงานสถานการณ์ COVID-19 จังหวัดนนทบุรี พบผู้ป่วยยืนยันเพิ่ม 2 คน ผู้ป่วยยืนยันสะสมระลอกใหม่ 164 คน รักษาหายแล้ว 162 คน อยู่ในโรงพยาบาล 2 คน พร้อมเปิดไทมไลน์ผู้ติดเชื้อ 2 คน
ผู้ป่วยรายที่ 279 (รายที่ 163 ของการระบาดรอบใหม่) เป็นชายชาวเมียนมา อายุ 32 ปี อ.ไทรน้อย แหล่งแพร่เชื้ออยู่ระหว่างการสอบสวนโรค พบประวัติทำงานที่โรงงานบริษัทเอกชน อ.ไทรน้อย, เล่นตะกร้อกับเพื่อน, กินข้าวกับเพื่อนที่พักห้องเดียวกัน และดื่มเหล้ากับเพื่อนสนิท
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijMh1Fim8iBoZt2UnP7qKnmqjG3Qku.jpg)
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijMh1Fim8iBoZt2UnQmSTM8nJvflQl.jpg)
ผู้ป่วยรายที่ 280 (รายที่ 164 ของการระบาดรอบใหม่) เป็นชายไทย อายุ 45 ปี อ.เมือง แหล่งแพร่เชื้อ จ.สมุทรสงคราม พบประวัติ Work from home ช่วงวันที่ 18-22 ม.ค.2564, ทำงานที่ จ.สมุทรสงคราม แวะซื้อกาแฟที่ร้านใกล้วัดแถวมหาชัย, แวะปั๊ม ปตท. ก่อนถึงโลตัสมหาชัย เพื่อกดเงินที่ตู้เอทีเอ็มกสิกรไทย
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijMh1Fim8iBoZt2UnSIcZXx7aefE2J.jpg)
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijMh1Fim8iBoZt2UnUAO9JNHWyOcOx.jpg)