วันนี้ (22 พ.ค.2565) เวลา 19.30 น.พล.ต.อ.อัศวิน ขวัญเมือง อดีตผู้ว่าฯกทม.และผู้สมัครเลือกตั้งผู้ว่าฯกทม.เบอร์ 6 ปรากฏตัวครั้งแรกหลังปิดหีบเลือกตั้ง โดยเปิดใจสั้นๆ ที่สำนักงาน "รักษ์กรุงเทพ" เขตบางพลัด หลังคะแนนผลการเลือกตั้งอย่างไม่เป็นทางการ อยู่อันดับที่ 5
พล.ต.อ.อัศวิน กล่าวว่า สิ่งที่ประชาชนตัดสินใจเลือกให้เกียรติพี่น้องประชาชน ซึ่งเลือกคนที่ถูกใจ เข้าใจประชาชน และเชื่อว่านายชัชชาติ สิทธิพันธุ์ จะชนะ 100%
พล.ต.อ.อัศวิน กล่าวขอบคุณทุกคะแนน จะได้มากหรือน้อยไม่มีปัญหา ถือว่าพี่น้องประชาชนไว้วางใจเราเป็นบางส่วน
ไม่ได้แปลกใจอะไร ยอมรับคำตัดสินของประชาชน ตอนนี้ไม่ได้วางแผนอะไร พักผ่อน สนามไหนก็ไม่มี
นอกจากนี้ขอฝาก นายชัชชาติ ให้ช่วยต่อยอด พร้อมขอให้พี่น้องไว้วางใจนายชัชชาติ เพราะพี่น้องเลือกแล้วก็ต้องไว้วางใจ และฝากสิ่งที่เกิดประโยชน์ต่อพี่น้องประชาชน
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijMhwgaYjpwojai5ZrE7YCYhhZkhCU.jpg)
อ่านข่าวที่เกี่ยวข้อง
"ชัชชาติ" คะแนนทะลุแสน ผลไม่เป็นทางการเลือกตั้งผู้ว่าฯ กทม.
ผู้ใช้สิทธิบางกะปิ ท้วงหน่วยเลือกตั้งรวมเลขผิด คะแนน "ชัชชาติ" หาย
"วิโรจน์" ลั่นไม่เสียใจ หลังโพล "ชัชชาติ" มาเต็ง ลุ้นคะแนนจริง