วันนี้ (11 ส.ค.2565) พล.อ.ประวิตร วงษ์สุวรรณ รองนายกรัฐมนตรี เปิดมูลนิธิป่ารอยต่อ 5 จังหวัด ถ.วิภาวดี ให้ทหาร ตำรวจ นักการเมือง ข้าราชการ เข้ามอบกระเช้าดอกไม้ เนื่องในวันคล้ายวันเกิด 77 ปี รวมทั้ง พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา และ พล.อ.อนุพงษ์ เผ่าจินดา
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijMhwlxCkhGv7L7soNHiggamUB2MKU.jpg)
พล.อ.ประวิตร มีสีหน้ายิ้มแย้มอารมณ์ดี และร่วมถ่ายภาพกับ พล.อ.อนุพงษ์ พร้อมยืนยันว่า ไม่มีเรื่องทะเลาะกัน มีแต่สื่อที่นำเสนอข่าวกันเอง และยังปฏิเสธกระแสข่าวโทรศัพท์สายตรงถึง ส.ส.พลังประชารัฐ ไม่ให้เข้าร่วมประชุมสภาฯ เมื่อวาน
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijMhwlxCkhGv7L7soL7v9ITFjk1ImV.jpg)
นอกจากนี้ พรรคพลังประชารัฐ ยังได้นำเค้กวันเกิดเป็นหุ่นจำลอง พล.อ.ประวิตร และแผนที่ประเทศไทย มามอบให้ด้วย ส่วนผู้บัญชาการเหล่าทัพ ได้เดินมาพบ พล.อ.ประวิตร ตั้งแต่เมื่อวานนี้ ขณะที่ ส.ส.พลังประชารัฐและนักการเมืองคนอื่น ๆ คาดว่า จะทยอยเข้ามาตลอดทั้งวัน