วันนี้ (26 มี.ค.2566) คุณหญิงสุดารัตน์ เกยุราพันธุ์ หัวหน้าพรรคไทยสร้างไทย พร้อมกับผู้บริหารพรรคไทยสร้างไทย แสดงจุดยืนบนเวทีแสดงวิสัยทัศน์ ไม่เอาเผด็จการ และยุติสงครามการเมือง 2 ขั้ว ไม่สืบทอดเผด็จการ , แก้ไขรัฐธรรมนูญฉบับประชาชน,และยึดมั่นในระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุข เป็นส่วนหนึ่งในจุดยืนของพรรคไทยสร้างไทย
โดยคุณหญิงสุดารัตน์ ยังเปิดเผยถึงความคืบหน้าของ ส.ส.เขตของพรรคขณะนี้ ได้ประมาณ 300 เขตแล้ว ส่วน ส.ส.บัญชีรายชื่อกำลังดำเนินการ ยืนยัน ไม่มีปัญหา โดยการเสนอชื่อตนเป็นแคนดิเดตนายก ขณะนี้ ยังไม่มีมติจากพรรค แต่พร้อมจะเป็นผู้นำประเทศ จากประสบการณ์ทางการเมืองกว่า 17 ปี หลังจากนี้ จะบุกพื้นที่ภาคใต้มากขึ้น เพราะเชื่อมั่นว่ามีนโยบายที่ดีสำหรับภาคใต้
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijMho7mPYG8qt67KvveKzqfSxlusgv.jpg)
"เราคงจะต้องไปบุกภาคใต้มากขึ้น เรามีนโยบายที่ดีสำหรับภาคใต้ ในการที่เราจะเป็นทางรอดของประเทศอย่างแท้จริง เรามาเพื่อทำให้ประชาชนชนะ"
ขณะที่ผลนิด้าโพล เกี่ยวกับ บุคคลที่คน กทม. อยากให้เป็นนายกรัฐมนตรีในการเลือกตั้งครั้งนี้ คุณหญิงสุดารัตน์ ถูกจัดอยู่อันดับ 4 คุณหญิงสุดารัตน์ มองว่า ตนเองยังต้องทำงานแข่งกับตัวเองต่อ ทุกโพลสะท้อนเหมือนกันบ้าง ต่างกันบ้าง พร้อมรับฟัง
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijMho7mPYG8qt67KvveKzqfSxlusgv.jpg)
อ่านข่าวเพิ่ม :
ใครโดนใจ? "นิด้าโพล" กางผลสำรวจคนกทม.เลือกพรรคไหน