หลังจาก เป๊ก ผลิตโชค ไปถ่ายทำรายการที่เกาะมันนอก จ.ระยอง แล้วเดินดูบนเกาะ เห็นขยะชายหาดจำนวนมาก จึงเดินเก็บ แต่ด้วยไม่ทันระวังจึงถูกเศษกระเบื้องบาดเท้า ร้อนใจไปถึงบรรดาแฟนคลับของเป๊ก ที่เรียกตัวเองว่า “นุช”
เหล่านุชทั้งหลายจึงรวมตัวกัน นัดหมายมุ่งหน้าไปยังเกาะมันนอก เพื่อเก็บกวาดขยะชายหาดจำนวนมาก โดยเฉพาะเศษแก้วที่เกลื่อนอยู่เต็มชายหาด
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijM75aQ0xlJqH6SVksJZLI30Xdj8Xc.png)
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijM75aQ0xlJqH6SVkwHsaLjp1Ruvp3.png)
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijM75aQ0xlJqH6SVkvMqiDjkThr4Rk.png)
![](https://news.thaipbs.or.th/media/BRpLwT0TYaGXOF4tXhbGdkAxZ76wrvJYJfj0lwwYg2Gb5.png)
ขอบคุณภาพจาก Grace Grazzie
https://twitter.com/TheBestz8