วันนี้ (25 มี.ค.2564) ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เจ้าหน้าที่ระดมรถน้ำกว่า 20 คัน เร่งดับไฟที่ไหม้โรงงานรีไซเคิลขยะ หมู่ที่ 11 ต.ไม้เค็ด อ.เมืองปราจีนบุรี เบื้องต้น เกิดจากไฟที่ไหม้กองสินค้าที่กำลังรอรีไซเคิลบริเวณด้านหน้า แต่ด้วยที่ลมแรง ทำให้ไฟที่ไหม้รุนแรงต่อเนื่อง และลุกลามเข้าไปในตัวโรงงาน จนยากที่จะควบคุม
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijMh1GmG2xoaWadWudF5vdGfeVP3P1.jpg)
มีรายงานว่า เบื้องต้น ยังไม่มีผู้เสียชีวิตหรือได้รับบาดเจ็บ โดยเฉพาะพนักงานสามารถหนีออกมาได้ทัน โดยนายนรเสฏฐ์ ศรีตะพัสโส นายอำเภอเมืองปราจีนบุรี พร้อมด้วยนายก อบต.ไม้เค็ด ได้แจ้งประสาน อปท. และมูลนิธิฯ เข้าทำช่วยดับไฟที่ลุกไหม้แล้ว
![](https://news.thaipbs.or.th/media/TSNBg3wSBdng7ijMh1GmG2xoaWadWubrNlFiCo48VE7.jpg)
เบื้องต้น คาดว่าสาเหตุมาจากความร้อนที่ทับถมกองขยะสูงแล้วเกิดแก๊สและลุกไหม้ขึ้น ความเสียหายอยู่ระหว่างตรวจสอบ แต่เป็นที่คาดการณ์ถึงความเสียหายน่าจะหลายล้านบาท